Mahidol Volunteer Club Website อาสาอยากเม้าท์
กระดานข่าวเด็กอาสา

FAQFAQ   SearchSearch   MemberlistMemberlist   UsergroupsUsergroups   RegisterRegister 
 ProfileProfile   Log in to check your private messagesLog in to check your private messages   Log inLog in 

เงียบเหลือเกิน website

Post new topic   Reply to topic    อาสาอยากเม้าท์ Forum Index -> พูดคุยเกี่ยวกับกลุ่ม
View previous topic :: View next topic  
Author Message
too+_24
ตีเคร่า
ตีเคร่า

PostPosted: Mon Jan 03, 2011 9:31 pm    Post subject: เงียบเหลือเกิน website Reply with quote

สวัสดีปีใหม่จ้าทุกๆคน พี่ๆ น้องๆ ไม่รู้ยังมีใครเข้ามาแล อยู่มั้ยเอ่ย
Back to top
View user's profile Send private message
Megazul
งานฟ้า
งานฟ้า

PostPosted: Thu Jan 06, 2011 6:05 am    Post subject: Reply with quote

เข้ามาดูเรื่อยๆ อยู่ครับ

อยากทราบรายละเอียด ปีนี้ยังทำค่ายใหญ่อยู่รึเปล่าครับ
Back to top
View user's profile Send private message
too+_24
ตีเคร่า
ตีเคร่า

PostPosted: Thu Jan 06, 2011 7:47 am    Post subject: Reply with quote

response time = 3 days: not a good sign Sad

Glad to hear from you Charn
Back to top
Megazul
งานฟ้า
งานฟ้า

PostPosted: Mon Jan 10, 2011 3:05 pm    Post subject: Reply with quote

ก็เข้ามาดูเรื่อยๆน่ะครับ แหม นับวันกันเลยทีเดียว
บางทีงานยุ่งๆ ก็ไม่ค่อยได้เข้า net น่ะครับ

ผมไม่มี net ส่วนตัว ยังใช้ของรพ.อยู่เลยครับ
Back to top
thehappywanderer
ตุ้มโม่
ตุ้มโม่

PostPosted: Tue Jan 11, 2011 5:45 pm    Post subject: Reply with quote

Embarassed งง อยากคุยด้วยนะนี่ แต่ทำถูกไหม?? ยากเกินไปป่ะ จากพี่ค่ายต่ำ 10

ยังไงก็สวัสดีปีหม่ทุกๆคนนะค่ะ
Back to top
Megazul
งานฟ้า
งานฟ้า

PostPosted: Wed Jan 12, 2011 11:14 am    Post subject: Reply with quote

post ได้งดงามครับ

แวะเข้ามาคุยด้วยบ่อยๆนะครับ

ยินดีต้อนรับสู่ web นะครับ
Back to top
thehappywanderer
ตุ้มโม่
ตุ้มโม่

PostPosted: Fri Jan 14, 2011 2:53 pm    Post subject: Reply with quote

Very Happy พี่น่ะอยากคุยนะ แต่มันยากไปหน่อย ผ่านไปถึงคนคุมwebด้วย ระดับpantipก็พอ นี่มันวกวนยังไงไม่รู้ เซียนยัง งง Rolling Eyes
Back to top
wpanwit
ตุ้มโม่
ตุ้มโม่

PostPosted: Sun Jan 16, 2011 2:24 am    Post subject: ถามปัญหาอยากรู้หน่อยครับ Reply with quote

สวัสดีครับ
เพิ่งจะเข้ามาเยี่ยมที่นี่ครับ
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
ยังไม่ค่อยเข้าใจวิธี Post วิธีตอบ หรือเข้าร่วมสนทนา ถ้าไม่ถูกอย่างไรก็ช่วยแนะนำด้วยครับ
ขอถาม
1.ชาวกลุ่มและชาวค่ายระยะหลังนี้มีมาจากทุกคณะในมหาวิทาลัยมหิดลหรือไม่ครับ ถ้าไม่ครบยังขาดคณะไหนที่ไม่มีสมาชิกเลย
2.ค่ายที่จะถึงคือค่าย 43 นี่จะมีสมาชิกมาจากทุกคณะไหมครับ
3.มีสมาชิกสมทบจากสถาบันอื่นหรือไม่ครับ
4.คนในวิทยาลัยต่างๆในเครือมหิดลเช่นดรุยางคศิลป์จะมีโอกาสมาร่วมงานกับกลุ่มอาสาไหมครับ
5.เข้าไปดูใน web ของมหาวิทยาลัยเกี่ยวกับ"มหิดลสู่สังคม" ตรง"กิจกรรมเพื่อสังคม" ไม่เห็นมีเรื่องของกลุ่มอาสาฯเลย ไม่มีกิจกรรมบำเพ็ญประโยชน์ที่ทำระหว่างปี ไม่มีเรื่องค่ายกลางปี ปลายปี เป็นเพราะอะไรครับ
Back to top
too+_24
ตีเคร่า
ตีเคร่า

PostPosted: Mon Jan 17, 2011 10:07 pm    Post subject: Reply with quote

ช่วงหลังมานี้ ค่ายอาสามีคนจากหลากหลายคณะฯ มากขึ้น ไม่กล้าบอกว่าครบทุกคณะฯ เพราะจริงๆ แล้ว แม้ว่าจะไปค่ายหลายๆ ปี ก็ยังไม่รู้จักกับนักศึกษาทุกคณะ แต่ละปีจะมีตัวย่อใหม่ๆ มาเรื่อยๆ

สมัยก่อนอาจมีแค่ไม่กี่คณะ SI, RA, DT, PY, SC, NS, NR, PT, MT ต่อมาเริ่มมี EG, AR, TT, BM, อีกมากมาย จำแทบไม่ไหว

พี่พันวิทย์ อาจเดาไม่ออกเลยใช่มั้ยค่ะว่าไอ้ตัวย่อเนี่ยมันแปลว่าอะไรบ้าง

ส่วนสมาชิกสมทบ มีมาบ้างจากจุฬา ล่าสุดมาจาก KMIT อย่างมากก็เป็นประมาณเพื่อนลากกันมา ลากกันไป คน 2 คน นั่นแหละค่ะ

คำถามนอกจากนั้น ตอบไม่ได้แล้วค่ะ ยากเกินไป
Back to top
wpanwit
ตุ้มโม่
ตุ้มโม่

PostPosted: Tue Jan 18, 2011 2:22 am    Post subject: Reply with quote

แค่เห็นตัวย่อเยอะแยะอย่างนี้ก็ตาลายแล้วครับ คณะมันมากกว่าแต่ก่อนตั้งมากมาย
ก็น่าปลื้มใจที่มีชาวกลุ่มกระจายกันไปอยู่ทั่วๆมหาวิทยาลัย ซึ่งจะทำให้เกิดความสมัครสมานสามัคคีระหว่างหมู่คณะ เป็นไปตามปณิธานของกลุ่มฯ
ส่วนเรื่องการประชาสัมพันธ์กลุ่มนั้น ถ้าสามารถเข้าถึงประชาสัมพันธ์ของมหาวิทยาลัยได้ก็จะเป็นการดี เขาควรจะต้องเห็นเราเป็นส่วนหนึ่งของมหาวิทยาลัย มีเรื่องอะไรที่เราทำที่เป็นประโยชน์แก่สังคม แก่มหาวิทยาลัย เขาก็ควรรับรู้และเผยแพร่งานของเราให้รับทราบโดยทั่วกัน อย่างน้อยที่สุด เมื่อเข้า web มหาวิทยาลัย น่าจะหาอ่านเรื่องของกลุ่มเรื่องของค่ายได้ด้วย
Back to top
too+_24
ตีเคร่า
ตีเคร่า

PostPosted: Sat Jan 22, 2011 11:46 am    Post subject: Reply with quote

มหาวิทยาลัยมหิดล มีสโมสรนักศึกษา ซึ่งมีชมรมต่างๆ ภายใต้สโมฯ มากมาย กลุ่มอาสาฯ ของเราเกิดก่อนสโมสรนักศึกษาซะอีก (แม้ว่าจะเป็นการจัดตั้งโดยความเห็นชอบของสภามหาวิทยาลัย) จึงไม่ได้อยู่ในอาณัติของสโมฯ การประชาสัมพันธ์ต่างๆ ก็มีความแตกต่างกันเป็นธรรมดา และก็ไม่แปลกใจที่ถ้าเข้าไปใน web ของกิจการนักศึกษามหิดล ไม่พบกลุ่มอาสาในนั้น
Back to top
adjchara
คั่วปูน
คั่วปูน

PostPosted: Wed Feb 09, 2011 5:05 pm    Post subject: เงียบเหลือเกิน website Reply with quote

Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes

สวัสดีค่ะ พี่ตู๋ พี่ชาญ และพี่ พันวิทย์

น้องขวัญ PY ค่าย 29 ค่ะ

สวัสดีปีใหม่ด้วยค่ะ

เห็นด้วยว่าโพสค่อนข้างยาก แต่ก็ไม่เกินความสามารถของพวกเราทุกคนค่ะ

Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes

chosigawan
ปาดปูน
ปาดปูน

PostPosted: Mon Apr 18, 2011 2:52 pm    Post subject: Reply with quote

ขอตอบ คำถามว่าคนในวิทยาลัยต่างๆในเครือมหิดลเช่นดรุยางคศิลป์จะมีโอกาสมาร่วมงานกับกลุ่มอาสาไหม.... คำตอบคือมีค่ะ เพราะว่าตอนนี้ก็มีสมาชิกกลุ่มอาสาที่อยู่ดุริยางคศิลป์ด้วยนะค่ะ Very Happy
Back to top
ice 41
ตุ้มโม่
ตุ้มโม่

PostPosted: Sat Apr 23, 2011 10:10 pm    Post subject: Reply with quote

รับทุกคณะครับแต่คนที่สมัครเป็นชาวค่ายน้อยลงมาก โดยเฉพาะผู้ชาย เกือบไม่พอทำค่าย
เคยลองไปถามชมรมอื่นที่บำเพ็ญประโยชน์เหมือนกัน พบว่ามีปัญหาเรื่องคนสมัครน้อยลงมากเช่นเดียวกัน
รู้สึกว่าจะตอบไม่ตรงคำถาม - -"
Back to top
chosigawan
ปาดปูน
ปาดปูน

PostPosted: Sun Apr 24, 2011 12:19 am    Post subject: Reply with quote

ใช่ค่ะ น้อยลงจริงๆ ไม่รู้ว่าเพราะอะไร
Back to top
Post new topic   Reply to topic    อาสาอยากเม้าท์ Forum Index -> พูดคุยเกี่ยวกับกลุ่ม All times are GMT + 7 Hours
Page 1 of 1

Jump to:  
You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot vote in polls in this forum
You cannot attach files in this forum
You can download files in this forum